Cáp quang 2fo 2 core ống lỏng

Rated 0 out of 5
(0 đánh giá)

Giá:

1,150.00

Cáp quang 2fo, core ống lỏng hay còn gọi là cáp thuê bao quang 2fo là loại cáp quang Single mode core ống chặt. Sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời, đường kính sợi quang 9/125um. Là sản phẩm thiết kế linh hoạt sử dụng cho cả ứng dụng ngoài trời lẫn trong nhà.

Ship hàng toàn quốc

  • Liên hệ: 0373058888

lợi ích khi mua hàng

  • Bảo hành thiết bị 12 tháng
  • Lắp đặt miễn phí
  • Giao hàng toàn quốc
  • Bảo trì vĩnh viễn

Mô tả sản phẩm

Cáp quang 2fo, core ống lỏng Loại cáp treo có bổ sung gia cường bằng sợi aramid . Ưu điểm nổi trội là cáp có bổ sung các phần tử chịu lực bao quanh ống lỏng, nên có khả năng chịu lực tốt hơn loại cáp không có thành phần Aramid. Cáp sẽ chịu được sức căng tốt hơn mà không bị suy hao. Đặc biệt khi vào trong nhà thuê bao, thường phần dây thép sẽ được tách bỏ, khi ấy các phần tử chịu lực phi kim loại – aramid quanh ống lỏng sẽ phát huy tác dụng, giữ cho cáp không bị ảnh hưởng bởi sự kéo căng

Các thành phần của cáp

  • Lõi sợi (Core): Lõi sợi quang được làm bằng Silica và được bổ sung bằng Germanium, có chỉ số chiết suất lớn hơn chỉ số chiết suất của lớp vỏ phản xạ
  • Lớp vỏ phản xạ (cladding): Lớp vỏ phản xạ được làm từ Silica pha
  • Lớp vỏ sơ cấp (Coating): Lớp vỏ sơ cấp bằng nhựa mềm, đường kính 250 mm. Loại bảo vệ này có thể được loại bỏ dễ dàng bằng các dụng cụ tuốt vỏ.
  • Lớp vỏ này bảo vệ cho sợi quang không bị suy hao do uốn cong và không bị trầy xước.
  • Lớp vỏ bọc chặt (Tight buffer), đường kính (DTB) 900 mm hoặc 600 mm tùy nhà sản xuất

Về mặt cấu trúc cáp

  • Sợi quang bọc chặt (được bện xung quanh sợi gia cường trung tâm).
  • Sợi gia cường trung tâm (ở giữa cáp).
  • Lớp sợi Aramid (Kevlar): các sợi này được bện xung quanh sợi quang bọc chặt để bảo vệ sợi trước các tác động vật lý khi kéo cáp.
  • Sợi bóc (ripcord) để bóc vỏ ngoài một cách dễ dàng .Tiêu chuẩn áp dụng: TCN 68-160: 1996; TCVN 6745-3: 2000
  • Lớp vỏ ngoài: Thường làm bằng nhựa PVC vì khả năng uốn dẻo linh hoạt, chậm cháy và dễ dàng khi bọc.Mô tả Dây cáp quang 2 sợi
  • Sợi quang sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được suy hao tín hiệu.
  • Sợi quang nằm lỏng và di chuyển tự do trong ống đệm. Ống đệm lỏng bảo vệ sợi quang khỏi những tác động cơ học.
  • Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của ống được điền đầy bằng hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.
  • Các ống đệm lỏng được bện SZ xung quanh phần tử chịu lực trung tâm, bảo vệ cáp chịu được những tác động khi lắp đặt và môi trườngCấu trúc Dây cáp quang 2FO
  • Sợi quang tiêu chuẩn  G652.D
  • Ống đệm lỏng nhồi dầu chứa 2 sợi quang (2Fo)
  • Phần tử chịu lực trung tâm phi kim loại (FRP)
  • Sợi chống thấm quấn quanh FRP
  • Băng chống thấm quấn quanh lõi cáp sợi aramid róc vỏ cáp
  • Lớp nhựa HDPE bảo vệ bên ngoàiĐặc tính kỹ thuật Dây cáp quang 2fo

Đặc tính kỹ thuật

  • Chiều dài tối đa: 5.000m
  • Bán kính cong nhỏ nhất khi lắp đặt: 20 lần đường kính ngoài của cáp
  • Bán kính cong nhỏ nhất sau khi lắp đặt: 10 lần đường kính ngoài của cáp
  • Lực kéo lớn nhất khi lắp đặt: 2700N
  • Lực kéo lớn nhất khi làm việc: 1300N
  • Lực nén lớn nhất khi lắp đặt: 2000N/100mm
  • Khả năng chịu va đập với E=10N.m r=150mm: 30 lần va đập
  • Khoảng nhiệt độ bảo quản: -30 đến 60 độ
  • Khoảng nhiệt độ khi lắp đặt:  -5 đến 50 độ C
  • Khoảng nhiệt độ làm việc: -30 đến 60 độ C

Dung lượng cáp

Sợi quang đơn mốt (single mode), hoạt động ở các bước sóng 1310nm, 1383nm, 1550nm, 1625 nm

Sản phẩm được thiết kế đáp ứng các tiêu chuẩn ITU-T G652.D; IEC; EIA và phù hợp tiêu chuẩn Việt Nam: TCN 68-160.

Chương Trình Ưu Đãi Lớn Dành Cho Khách Hàng

LIÊN HỆ NGAY ĐỂ NHẬN ƯU ĐÃI !!!

CÔNG TY CP TVĐTXD & VIỄN THÔNG TRƯỜNG GIANG
Văn Phòng: Số 11, C63 LK19 Khu C KĐT Geleximco – Lê Trọng Tấn , P Dương Nội , Q Hà Đông , TP Hà NộI
Xưởng SX: Số 45, Đường Rạng Động, Phường Biên Giang, Quận Hà Đông, Hà Nội
Email: xaydungvienthongtruonggiang@gmail.com
Website: http://vienthongtruonggiang.com
HOTLINE1: 0862.999.355 HOTLINE: 037.305.8888

Cáp quang 2fo 2 core ống lỏng

Rated 0 out of 5
(0 đánh giá)

1,150.00

Đánh giá Cáp quang 2fo 2 core ống lỏng

0
5
0 đánh giá
4
0 đánh giá
3
0 đánh giá
2
0 đánh giá
1
0 đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

0862999355